นำเสนอ ผลงานวิจัยด้านเทคโนโลยีวิศวกรรมไฟฟ้า สอบโครงการภาคปริญญานิพนธ์
ผลงานวิจัยด้านเทคโนโลยีวิศวกรรมไฟฟ้า : สาขาวิชาเทคโนโลยีวิศวกรรมไฟฟ้า คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ ได้จัดให้นักศึกษาชั้นปีที่ 4 ได้ขึ้นสอบ เพื่อนำเสนอผลงานของตนเอง ในโครงการปริญญานิพนธ์ หลักสูตร สาขาวิชาเทคโนโลยีวิศวกรรมไฟฟ้า ประจำปีการศึกษา 2562 ในระหว่างวันที่ 24-28 กุมภาพันธ์ 2563 ณ ห้องประชุมเล็กคณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม ให้กับคณะกรรมการพิจารณาภาคปริญญานิพนธ์ ได้รับฟัง พร้อมนำเสนอ สาธิตการใช้งาน อุปสรรค ปัญหาที่เกิดขึ้น เพื่อนำไปปรับปรุงต่อไป ซึ่งมีการนำเสนอผลงานทั้งสิ้น 20 ผลงานด้วยกัน
คณะกรรมการประกอบด้วย
- อาจารย์ ดร.ดุสิต อุทิศสุนทร
- อาจารย์ ดร.ธนกร ดุจเพ็ญ
- ผศ.ดร.จารินี ม้าแก้ว
- ผศ.ดร.พิพัฒน์ สมใจ
- อาจารย์ภูริชญ์ งามคง
- อาจารย์กิ่งกาญจน์ สระบัว
- อาจารย์ณัฐวุฒิ พจน์ปริญญา
ผลงานโครงการปริญญานิพนธ์
ที่ | ชื่อเรื่องปริญญานิพนธ์ | กรรมการสอบปริญญานิพนธ์ | ||
1 | เครื่องคลุกและอัดเม็ดปุ๋ยอินทรีย์
1) นางสาวพรชิตา อ่อนรัมย์ รหัส 104 2) นางสาวพิมพ์ผกา พาแก้ว รหัส 050 3) นายนพพร มูลดี รหัส 074 4) นายทวีศักดิ์ แจ่มจันทร์ รหัส 068 |
1) ดร.ดุสิต
2) อ.กิ่งกาญจน์ 3) ผศ.ดร.จารินี 4) อ.ณัฐวุฒิ |
ประธาน
กรรมการ ที่ปรึกษา ที่ปรึกษาร่วม |
|
2 | เครื่องหั่นและประกบแป้งปาท่องโก๋
1) นายเอกรินทร์ ขอคล้ายกลาง รหัส 047 2) นายอรรณพ สุระถา รหัส 098 3) นายอิสระ อรุณศรี รหัส 101 |
1) ดร.ดุสิต
2) อ.กิ่งกาญจน์ 3) ผศ.ดร.จารินี 4) อ.ณัฐวุฒิ |
ประธาน
กรรมการ ที่ปรึกษา ที่ปรึกษาร่วม |
|
3 | เครื่องหั่นลูกมะตูมแบบกึ่งอัตโนมัติ
1) นายสุรโชค สุดตาชาติ รหัส 039 2) นายภัทรพงษ์ ธำรงแจ่มจันทร์ รหัส 081 3) นายวิทวัส บุญโสม รหัส 084 4) นางสาวศิริพร พรหมโสพัส รหัส 108 |
1) ดร.ดุสิต
2) อ.กิ่งกาญจน์ 3) ผศ.ดร.จารินี 4) อ.ณัฐวุฒิ |
ประธาน
กรรมการ ที่ปรึกษา ที่ปรึกษาร่วม |
|
4 | เครื่องตีเส้นสนามกีฬากึ่งอัตโนมัติ
1) นายวัชระ พรมดวงศรี รหัส 029 2) นายพิชาภพ กว่างสนิท รหัส 040 3) นายอนุวัฒน์ ซึงรัมย์ รหัส 041 4) นางสาววรรณนิสา ลาหนองแคนรหัส 107 |
1) ดร.ดุสิต
2) อ.ณัฐวุฒิ 3) อ.กิ่งกาญจน์ 4) ผศ.ดร.พิพัฒน์ |
ประธาน
กรรมการ ที่ปรึกษา ที่ปรึกษาร่วม |
|
5 | เครื่องเผาข้าวหลามอัตโนมัติ
1) นายเกียรติศักดิ์ เสริมรัมย์ รหัส 004 2) นายทวีชัย แก้วศรีใส รหัส 013 3) นายยอดชาย แผ้วพลสง รหัส 028 4) นายศุภกิตติ์ ขันรัมย์ รหัส 034 |
1) ดร.ดุสิต
2) อ.กิ่งกาญจน์ 3) ผศ.ดร.พิพัฒน์ 4) อ.ณัฐวุฒิ |
ประธาน
กรรมการ ที่ปรึกษา ที่ปรึกษาร่วม |
|
6 | เครื่องฟักไข่อัตโนมัติขนาดเล็ก (หมู่2)
1) นายบุญเรือง เอี่ยมไธสง รหัส 023 2) นายกฤษฎากรณ์ ปะนาที รหัส 056 3) นายศุภชัย ปะถาวะเถ รหัส 089 4) นายณัฐวุฒิ สลัยรัมย์ รหัส 041 |
1) ผศ.ดร.พิพัฒน์
2) อ.ภูริชญ์ 3) อ.กิ่งกาญจน์ 4) อ.วิสิทธิ์ |
ประธาน
กรรมการ ที่ปรึกษา ที่ปรึกษาร่วม |
|
7 | หุ่นยนต์ล้างแผงโซล่าเซลล์ (หมู่2)
1) นายกิตตินันท์ ฉันทรุจิกพงศ์ รหัส 002 2) นายนัฐนที กิติพันธ์ รหัส 020 3) นายพรรษวุจ ล้อประโคน รหัส 080 4) นายรวีโรจน์ ลิ่มนิจโพธิขำกุล รหัส 083 |
1) ดร.ดุสิต
2) อ.กิ่งกาญจน์ 3) อ.ภูริชญ์ 4) อ.ณัฐวุฒิ |
ประธาน
กรรมการ ที่ปรึกษา ที่ปรึกษาร่วม |
|
8 | เครื่องกะเทาะถั่วเขียวขนาดเล็ก (หมู่1)
1) นายกมลวัต ดำปานดี รหัส 001 2) นายนนทกานต์ ผมงาม รหัส 019 3) นางสาววรนุช นามโคตร รหัส 052 4) นายพงศธร บุญครอง รหัส 079 |
1) ดร.ดุสิต
2) อ.ณัฐวุฒิ 3) อ.กิ่งกาญจน์ 4) อ.ภูริชญ์ |
ประธาน
กรรมการ ที่ปรึกษา ที่ปรึกษาร่วม |
|
9 | การควบคุมการเคลื่อนที่เชิงเส้นด้วยโปรแกรมเมเบิลลอจิกคอนโทรลเลอร์ (หมู่2)
1) นายจิรายุทธ สุขแก้ว รหัส 005 2) นายพิชญะ เปี่ยนประโคน รหัส 026 3) นายอรรถสาร โสเพียร รหัส 044 4) นายอดิศักดิ์ วงวิจิตร รหัส 095 |
1) ดร.ดุสิต
2) อ.ณัฐวุฒิ 3) อ.ภูริชญ์ 4) อ.กิ่งกาญจน์ |
ประธาน
กรรมการ ที่ปรึกษา ที่ปรึกษาร่วม |
|
10 | ชุดฝึกปฏิบัติการระบบส่องสว่าง (หมู่1)
1) นายนิติธร หุนกระโทก รหัส 022 2) นางสาวสุริยุวดี คงวัน รหัส 055 3) นางสาวบุษราคัม สีหานาม รหัส 103 4) นางสาวสุภนิดา สมานทอง รหัส 109 |
1) ดุสิต
2) อ.ภูริชญ์ 3) อ.กิ่งกาญจน์ 4) อ.ณัฐวุฒิ |
ประธาน
กรรมการ ที่ปรึกษา ที่ปรึกษาร่วม |
|
11 | ชุดสาธิตการเจาะและแยกชิ้นงานอัตโนมัติ (หมู่2)
1) นายเศรษฐา วุฒิชัย รหัส 035 2) นายณัฐวุฒิ เฟื่องนา รหัส 011 3) นายชัยวัฒน์ บิลรัมย์ รหัส 062 4) นางสาววิภารัตน์ กล้าณรงค์ รหัส 053 |
1) ดร.ดุสิต
2) อ.กิ่งกาญจน์ 3) อ.ภูริชญ์ 4) ผศ.ดร.พิพัฒน์ |
ประธาน
กรรมการ ที่ปรึกษา ที่ปรึกษาร่วม |
|
12 | เครื่องปอกสายไฟกึ่งอัตโนมัติ (หมู่3)
1) นายมนตรี เมฆหมอก รหัส 027 2) นายจีรศักดิ์ มีพร้อม รหัส 060 3) นายประเสริฐ เมืองษา รหัส 078 4) นายศราวุธ สายชนะ รหัส 087 |
1) ดร.ดุสิต
2) อ.ณัฐวุฒิ 3) อ.กิ่งกาญจน์ 4) อ.ภูริชญ์ |
ประธาน
กรรมการ ที่ปรึกษา ที่ปรึกษาร่วม |
|
13 | สกู๊ตเตอร์ไฟฟ้าผลิตพลังงานไฟฟ้า
1) อรรถพล คะรุรัมย์ รหัส 099 |
1) ดร.ดุสิต
2) อ.กิ่งกาญจน์ 3) อ.ภูริชญ์ 4) ดร.ธนกร |
ประธาน
กรรมการ ที่ปรึกษา ที่ปรึกษาร่วม |
|
14 | เครื่องปิ้งย่างอัตโนมัติ
1) นายอภิสิทธิ์ สงสาร รหัส 043 2) นายณัฐพล โบสถ์ครบุรี รหัส 064 3) นายมนัส เจริญธรรม รหัส 082 4) นายศิวะลักษณ์ ป้อมไธสง รหัส 088 |
1) ดร.ธนกร
2) อ.ณัฐวุฒิ 3) ผศ.ดร.พิพัฒน์ 4) อ.ภูริชญ์ |
ประธาน
กรรมการ ที่ปรึกษา ที่ปรึกษาร่วม |
|
15 | ชุดหัวลากไฟฟ้าสำหรับรถเข็นคนพิการ
1) นายกิตติพงษ์ พินิจสุริยะ รหัส 003 2) นางสาวฐิติยา ทองสุข รหัส 048 3) นายฐิตเศรษฐ์ ศฤงคาร์นันต์ รหัส 063 4) นางสาวชลิตา เอียงทารัมย์ รหัส 102 |
1) ผศ.ดร.พิพัฒน์
2) ดร.ธนกร 3) อ.ณัฐวุฒิ 4) อ.ภูริชญ์ |
ประธาน
กรรมการ ที่ปรึกษา ที่ปรึกษาร่วม |
|
16 | เครื่องขายสมุดและปากกาหยอดเหรียญ
1) นายวุฒินากร วงษ์ภูดร รหัส 031 2) นายกิตติพันธ์ สมดั่งใจ รหัส 058 3) นายสุริยพล นิยมบุญ รหัส 094 4) นายอัมรัตน์ มีชื่อ รหัส 100 |
1) ดร.ธนกร
2) อ.ณัฐวุฒิ 3) ผศ.ดร.พิพัฒน์ 4) อ.ภูริชญ์ |
ประธาน
กรรมการ ที่ปรึกษา ที่ปรึกษาร่วม |
|
17 | เครื่องสไลด์หมู
1) นายชัชวาล ภูมิชัย รหัส 007 2) นายเฉลิมชัย แก้วอำไพ รหัส 061 3) นายธนวัฒน์ ธนูศร รหัส 070 4) นายอาทิตย์ เลิศล้ำ รหัส 046 |
1) ผศ.ดร.พิพัฒน์
2) อ.ภูริชญ์ 3) ดร.ธนกร 4) อ.ณัฐพล |
ประธาน
กรรมการ ที่ปรึกษา ที่ปรึกษาร่วม |
|
18 | นวัตกรรมเครื่องคราดข้าวเปลือกเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการลดความชื้น
1) นายปิยสวัสดิ์ เสงี่ยมศักดิ์ รหัส 024 2) นายอภิวัฒน์ ไชยรัมย์ รหัส 042 3) นางสาวรพีพรรณ เช่นรัมย์ รหัส 051 4) นายนัฐวุฒิ กล้ารัมย์ รหัส 075 |
1) ผศ.ดร.พิพัฒน์
2) ดร.ธนกร 3) อ.ณัฐวุฒิ 4) อ.ภูริชญ์ |
ประธาน
กรรมการ ที่ปรึกษา ที่ปรึกษาร่วม |
|
19 | เครื่องคั้นน้ำมะนาว
1) นายธีรชาติ กรอบรัมย์ รหัส 017 2) นายสุทธิ จวบรัมย์ รหัส 038 3) นายบัญชา สัตตารัมย์ รหัส 077 4) นางสาวอรดี โปร่งจิต รหัส 110 |
1) ผศ.ดร.พิพัฒน์
2) อ.ภูริชญ์ 3) ดร.ธนกร 4) อ.ณัฐวุฒิ |
ประธาน
กรรมการ ที่ปรึกษา ที่ปรึกษาร่วม |
|
20 | ราวตากผ้าอัตโนมัติระบบไอโอทีพลังงานแสงอาทิตย์
1) นายทรงศักดิ์ ตึกประโคน รหัส 012 2) นายธนปกรณ์ วิชัยรัมย์ รหัส 015 3) นายนาวี รวมกระโทก รหัส 021 4) นายพงศ์ธวัช ศุภาภัทร์พงศ์ธน รหัส 025 |
1) ผศ.ดร.พิพัฒน์
2) ดร.ธนกร 3) อ.ณัฐวุฒิ 4) อ.กิ่งกาญจน์ |
ประธาน
กรรมการ ที่ปรึกษา ที่ปรึกษาร่วม |
ภาพกิจกรรมการนำเสนอ และสาธิตผลงาน
นำเสนอผลงานวันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2563
นำเสนอผลงานวันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2563
นำเสนอผลงานวันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2563
นำเสนอผลงานวันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2563
นำเสนอผลงานวันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2563